Watts Nawa ne Tashoshin Rana ke samarwa?

Masu amfani da hasken rana babban jari ne ga gidan ku.Za su iya rage farashin makamashin ku ta hanyar barin rana ta yi amfani da gidan ku kuma rage buƙatar cire wuta daga grid.Don haka adadin watts nawa zai iya samar da hasken rana alama ce ta gaske.

Ta yaya Abubuwa Daban-daban ke Shafar Fitar Tashoshin Rana?
1. Ƙarfin Hasken Rana: Fayilolin hasken rana suna samar da mafi girman fitarwar makamashi a cikin hasken rana kai tsaye.Matsakaicin kusurwa da matsayi na hasken rana dangane da rana kuma na iya rinjayar aikin su.
2. Zazzabi: Yanayin zafi mai girma zai rage tasirin hasken rana, yana haifar da raguwar fitarwa.Fannin hasken rana gabaɗaya suna aiki mafi kyau a cikin yanayin sanyi.
3. Kura da Datti: Tara kura, datti, ko wasu tarkace a saman na’urar hasken rana na iya rage masa hasken rana da kuma rage fitowar sa.Saboda haka, tsaftacewa na yau da kullum ya zama dole don kula da mafi kyawun aiki.
.Haɗin da ya dace, samun iska da kuma sanya abubuwan da aka gyara suna da mahimmanci don ingantaccen aiki.
5. Inverter Inverter: Inverter yana canza wutar lantarki ta DC da hasken rana ke samarwa zuwa wutar AC don tsarin lantarki, kuma ingancinsa zai shafi gabaɗayan fitarwa na tsarin.

0133

Watts Nawa ne Tashoshin Rana ke samarwa Shi kaɗai?
Duk wani panel da ka saya zai sami ƙimar wutar lantarki.Wannan kimantawa ne na watts nawa yakamata ku samu daga kowane panel a cikin awa ɗaya na hasken rana kololuwa.Yawancin bangarori na iya isar da watts 250-400 a kowace awa na hasken rana kololuwa, tare da yawancin samfuran kusa da watts 370, kodayake muna iya samar da ƙimar mafi girma.
Ƙungiyar 300-watt na iya yin aiki mai kyau na ƙarfafa ƙananan kayan aiki da tsarin hasken wuta.Yana iya iya kunna manyan na'urori kamar firiji a cikin ɗan gajeren lokaci.
Watts Nawa ne Fannin Rana ke samarwa a cikin tsararru?
Jimillar fitarwar wutar lantarki ta tsarin fale-falen hasken rana ya dogara da abubuwa da yawa, gami da ƙimar ƙarfin kowane ɗayan hasken rana, adadin fafuna a cikin tsararru, da yanayin muhalli.
 
Bari mu ɗauka cewa kowane mai amfani da hasken rana a cikin tsararru yana da ƙarfin ƙarfin watts 300, kuma akwai nau'ikan bangarori guda 20 a cikin tsararrun.A cikin yanayi mai kyau, kowane panel zai iya samar da wutar lantarki a gwargwadon ƙarfinsa, don haka yawan ƙarfin wutar lantarki na tsararru zai zama 300 watts x 20 panels = 6000 watts, ko 6 kilowatts.
Yana da mahimmanci a lura cewa ainihin fitarwar wutar lantarki na iya bambanta saboda dalilai kamar shading, zafin jiki, da asarar inganci a cikin tsarin.Don haka, ana ba da shawarar koyaushe don tuntuɓar ƙayyadaddun bayanai da masana'anta suka bayar don ingantattun bayanan fitarwar wutar lantarki akan tsarar tsarin hasken rana.
Kuna iya ganin sa'o'in kilowatt da kuka saba amfani da su akan tsohon lissafin wutar lantarki.Matsakaicin iyali yana amfani da fiye da 10,000 kWh kowace shekara.Don saduwa da duk buƙatun kuzarinku, ƙila kuna buƙatar fanatoci kaɗan.Kuna iya tantance adadin masu amfani da hasken rana ta hanyar tuntubar SUNRUNE.Kwararrun mu kuma zasu iya taimakawa wajen tantance idan kuna buƙatar ƙarin saboda yanayin haske.


Lokacin aikawa: Juni-15-2023