Duk da yake akwai fa'idodi da yawa ga makamashin hasken rana, a matsayin mai gida, yana da kyau a sami tambayoyi game da tsarin shigarwa kafin ku nutse a ciki. Ɗaya daga cikin tambayoyin da aka fi yawan lokuta shine, "Shin na'urorin hasken rana zasu lalata rufin ku?"
Yaushe na'urorin hasken rana zasu iya lalata rufin ku?
Kayan aikin hasken rana na iya lalata rufin ku idan ba a sanya su da kyau ba.Dukansu waɗanda ba a shigar da su ba da kyau da kuma ƙarancin ingancin hasken rana suna haifar da haɗari masu zuwa ga rufin ku:
Lalacewar ruwa: Wurin da bai dace ba zai iya tarwatsa kwararar ruwa a rufin ku, yana sa ruwa ya yi wuya ya isa magudanar ruwa.Tunani na iya faruwa, yana haifar da ɗigo da rufin da shiga gidan ku.
Wuta: Ko da yake ba kasafai ba, rashin lahani na hasken rana na iya haifar da gobara.A cewar wani rahoton kasada a Jamus, 210 daga cikin 430 gobarar da ta shafi tsarin hasken rana ta haifar da lahani na ƙira.
Lalacewar tsari: Idan ginin ba zai iya tallafawa nauyin tsarin hasken rana ba, za a iya lalata tsarin gaba ɗaya da lafiyar rufin.Lokacin da ake buƙatar canza hasken rana, tsarin cirewa zai iya lalata rufin ku idan an yi kuskure.
Yadda za a hana lalacewar rufin?
Kafin shigar da na'urorin hasken rana, wani ƙwararren kamfani mai amfani da hasken rana zai kimanta dacewar rufin ku don shigarwa.Dole ne rufin ya zama mara lahani na tsari kuma dole ne ya iya tallafawa jimillar nauyin fafunan ku.Idan kana da isasshen sarari, za ka iya guje wa lalacewar rufin gaba ɗaya ta hanyar shigar da bangarori a ƙasa.
Kafin ka tambayi idan hasken rana yana lalata rufin ku, tantance lafiyar rufin ku.Don hana lalacewa, ya kamata a yi la'akari da waɗannan abubuwan:
Tsawon tsari: Girman gidan ku, mafi girman yiwuwar hatsarori da zasu iya haifar da lalacewa saboda wahalar shigarwa.
1. Rashin ƙarfi da nauyin girgizar ƙasa: Idan da farko ba a gina gidanku don ya zama mai tsananin iska ko girgizar ƙasa ba, rufin ku na iya zama mai rauni yayin waɗannan bala'o'i.
2. Shekarun rufin ku: Girman girman rufin ku, yana da rauni sosai.
3. Rufin rufaffiyar: Madaidaicin kusurwar rufin don hasken rana yana tsakanin digiri 45 da 85.
4. Kayan rufin: Ba a ba da shawarar rufin katako ba saboda suna yawan tsagewa lokacin da aka hako su kuma suna da haɗari ga wuta.
Kayayyakin rufin da suka fi dacewa da hasken rana sun haɗa da kwalta, ƙarfe, shingles, da haɗe-haɗe na kwalta.Tun da ya kamata a maye gurbin rufin rufi da hasken rana kowane shekaru 20 zuwa 30, shigar da bangarori nan da nan bayan maye gurbin rufin hanya ce mai kyau don hana lalacewa.
Za su iya lalata rufin ku idan an shigar da shi daidai?
Manyan hanyoyi guda biyu na hana lalacewar rufin shine hayar amintaccen mai saka hasken rana mai lasisi da kuma zaɓar tsarin hasken rana mai inganci.A SUNRUNE Solar, muna ba da manyan fa'idodin hasken rana waɗanda ke da inganci kuma masu dorewa.Kwararrun mu na hasken rana kuma suna jagorantar ku ta hanyar shigarwa mai kyau don hana lalacewar tsarin rufin ku.Tunda hasken rana shine yanke shawara na rayuwa, muna ba da tallafin rayuwa.Tare da SUNRUNE Solar, tambayar "Shin hasken rana zai lalata rufin ku" ba batun bane!
Lokacin aikawa: Juni-15-2023